1. Ƙwallon ƙwallon ƙafa masu daidaita kai:
Ƙwallon kwando mai daidaita kaiƙwallo ce mai jujjuyawar layi biyu tare da titin tsere mai siffar zobe a kan zobe na waje da kuma hanyoyin tsere masu zurfi biyu a kan zoben ciki. An fi amfani da shi don ɗaukar nauyin radial, yayin da yake ɗaukar nauyin radial, kuma yana iya ɗaukar ƙananan nauyin axial, amma gaba ɗaya ba zai iya ɗaukar nauyin axial mai tsabta ba, iyakar gudunsa ya fi ƙasa da zurfin tsagi. Ana amfani da irin wannan ɗa da yawa a kan shaftarin tallafi na biyu wanda yake haɗuwa da rami mai ƙarfi, amma ƙwanƙwasa mai ɗaukar hoto tsakanin layin cibiyar zobe da waje layin tsakiya bazai wuce digiri 3 ba.
2. Fasaloli da aikace-aikace na ɗaukar ƙwallon ƙafar kai:
Thealigning ball bearingyana da rami cylindrical da rami conical. An yi kejin da farantin karfe da guduro na roba. Siffar sa ita ce hanyar tseren zobe ta waje tana da siffar zobe, tare da daidaitawa ta atomatik, wanda zai iya rama kurakuran da aka samu ta hanyar tsaka-tsaki daban-daban da karkatar da shaft, amma kusancin dangi na ciki da na waje ba zai wuce digiri 3 ba.
3. Tsarin ƙwallo mai daidaita kai:
Ballan tsagi mai zurfiɗaukatare da murfin ƙura da zoben rufewa an cika su da adadin mai mai kyau yayin haɗuwa. Bai kamata a yi zafi ko tsaftace shi ba kafin shigarwa. Ba ya buƙatar man shafawa yayin amfani. Yana iya daidaita da zafin jiki na aiki tsakanin -30 ℃ da + 120 ℃.
Ana amfani da ƙwallo masu daidaita kai da kai a cikin ingantattun kayan kida, ƙananan motocin hayaniya, motoci, babura da injuna gabaɗaya. Su ne mafi yawan amfani da bearings a masana'antar inji.
4. Mafi ƙarancin buƙatun kulawa:
Ana buƙatar ƙaramin adadin mai kawai don sanya ƙwallon ƙwallon mai daidaita kai yayi aiki da kyau. Ƙananan juzu'in sa da kyakkyawan ƙira yana ƙara tsawon lokacin sake lubrication. Abubuwan da aka rufe baya buƙatar sake mai.
Lokacin aikawa: Juni-22-2021